Thai Sriram Transport

Thai Sriram Transport

ความคิดเห็น

จองตั๋วไว้ตั้งแต่วันพุธ เที่ยว 18.00 น. วันศุกร์ ปรากฏว่า เที่ยวรถผิดพลาด จะให้เลื่อนไปเวลาอื่น คือถ้ารีบจะมาจองตั้งแต่วันพุธไหมคะ แล้วพอผิดพลาดจะให้ไปขึ้นรอบถัดไป สุดท้ายก็ต้องให้ไปขึ้นรถของบริษัทอื่นแทน ตอนแรกตั้งใจนั่งขาไปขากลับ โชคดีมากค่ะ ที่จองไว้แค่ขาไป
สมุย-กรุงเทพ รถเหม็นกลิ่นห้องน้ำมาก แอร์ไม่เย็น
บริษัทไม่สามารถระบุเวลาที่จะไปถุงกรุงเทพได้ ไม่แนะนำค่ะ!
Hello. I have booked a bus from Bangkok to Siem Reap - when I get to Siem Reap, what is the location I will be dropped off at? Thank you.

Thailand’s premium low-cost VIP travel service. Easy 3-step booking with instant seat confirmation. Travel in style to multiple destinations within Thailand
Online bus, train, ferry and air ticket
booking for Train to Chaing Mai, , Chumphon and Suratth

เปิดเหมือนปกติ

Thai Sriram Transport updated their phone number. 14/09/2021

Thai Sriram Transport updated their phone number.

Thai Sriram Transport updated their phone number.

Photos from Thai Sriram Transport's post 27/08/2021

🗣#ประกาศ เเจ้งเปิดเดินรถทุกเส้นทาง เริ่ม 1 กย 64

18 กรุงเทพ - เชียงใหม่
13 กรุงเทพ - บ้านท่าตอน
91 กรุงเทพ - ลำปาง
931 กรุงเทพ - อุบล มหาชนะชัย ม่วงสามสิบ เขื่องใน

#หมอชิต

สายเหนือ ชั้น 1 ช่อง 19,37,38,56,57

สายอีสาน ชั้น 3 ช่อง 33,70,92ก

Photos from Thai Sriram Transport's post 28/07/2021

วัคซีนเข็มที่ 2 #ชิโนฟาร์ม

ได้รับการฉีดวัคซีนทั้งบริษัท ครบ 2 เข็ม
ให้กับ พนักงานขับรถ บริกร ตลอดจนพนักงานจำหน่ายตั๋วรถโดยสาร “ไทยศรีรามขนส่ง” ทุกสาขา เพิ่มความมั่นใจ
ให้ผู้ใช้บริการ

เที่ยวเวลาเดินรถ กรุงเทพ - เชียงใหม่ - บ้านท่าตอน

เที่ยวเช้า เวลา 8:45 น.
เที่ยวเย็น เวลา 17:30 น.
ช่องจำหน่ายตั๋วหมายเลข 19 ชั้น 1 สถานนีขนส่งหมอชิต

พร้อมกลับมาให้บริการเร็วๆ นี้ 🚌🚌🚌
ฉีดวัคซีนครบ ฉีดพ่นน้ำยา ฆ่าเชื้อ ทุกเที่ยววิ่ง

Photos from Thai Sriram Transport's post 29/06/2021

วัคซีนเข็มเเรก #ชิโนฟาร์ม ได้รับการฉีดวัคซีนทั้งบริษัท
ให้กับ พนักงานขับรถ บริกร ตลอดจนพนักงานจำหน่ายตั๋วรถโดยสาร “ไทยศรีรามขนส่ง” ทุกสาขา เพิ่มความมั่นใจในการป้องกัน โควิด 19 อีกทั้ง รถโดยสารทุกคันยังได้รับการพ่นฆ่าเชื้ออย่างสม่ำเสมอ

ทั้งนี้
"ซิโนฟาร์ม" เป็นวัคซีนจากจีนเพียงหนึ่งเดียว ที่ได้รับการรับรองจากองค์การอนามัยโลก (WHO) ว่ามีประสิทธิภาพและความปลอดภัย

เที่ยวเวลาเดินรถ กรุงเทพ - เชียงใหม่ - บ้านท่าตอน

เที่ยวเช้า เวลา 8:45 น.
เที่ยวเย็น เวลา 17:30 น.
ช่องจำหน่ายตั๋วหมายเลข 19 ชั้น 1 สถานนีขนส่งหมอชิต

29/03/2021

#เราชนะ ซื้อตํ๋วโดยสารได้ค่ะ

กรุงเทพ นครสวรรค์ กำแพงเพชร วังเจ้า ตาก บ้านตาก ปากทางเขื่อน แม่พริก เถิน ลำปาง ดอยติ เชียงใหม่อาเขต2 แม่ริม เชียงดาว ห้วยลึก ใชยปราการ แม่ข่า ฝาง แม่ฮ้าง บ้านท่าตอน

เที่ยวเช้า 8:45 น. กรุงเทพ-เชียงใหม่

เที่ยวเย็น 18:00 น. กรุงเทพ-บ้านท่าตอน

ช่องขายตั๋ว ไทยศรีรามขนส่ง หมายเลข. 19 ชั้น 1
โทร 06-3421-6967

#เราชนะ ซื้อตํ๋วโดยสารได้ค่ะ

กรุงเทพ นครสวรรค์ กำแพงเพชร วังเจ้า ตาก บ้านตาก ปากทางเขื่อน แม่พริก เถิน ลำปาง ดอยติ เชียงใหม่อาเขต2 แม่ริม เชียงดาว ห้วยลึก ใชยปราการ แม่ข่า ฝาง แม่ฮ้าง บ้านท่าตอน

เที่ยวเช้า 8:45 น. กรุงเทพ-เชียงใหม่

เที่ยวเย็น 18:00 น. กรุงเทพ-บ้านท่าตอน

ช่องขายตั๋ว ไทยศรีรามขนส่ง หมายเลข. 19 ชั้น 1
โทร 06-3421-6967

[03/18/21]   กรุงเทพ นครสวรรค์ กำแพงเพชร วังเจ้า ตาก บ้านตาก ปากทางเขื่อน แม่พริก เถิน ลำปาง ดอยติ เชียงใหม่อาเขต2 แม่ริม เชียงดาว ห้วยลึก ใชยปราการ แม่ข่า ฝาง แม่ฮ้าง บ้านท่าตอน

เที่ยวเช้า 8:45 น. กรุงเทพ-เชียงใหม่

เที่ยวเย็น 18:00 น. กรุงเทพ-บ้านท่าตอน

ช่องขายตั๋ว ไทยศรีรามขนส่ง หมายเลข. 19 ชั้น 1
โทร 06-3421-6967

16/07/2020

#เเม่กำปอง ต้องไปลองนะ.

หยุดยาว 24-28 กรกฎาคม นี้ มีที่เที่ยวกันรึยัง

#ไปเชียงใหม่ ง่ายๆ กับ ไทยศรีรามทัวร์.

ราคาพิเศษ 529 บาท ✅. ปกติ 617 ❌

รถโดยสารปรับอากาศ พิเศษ.

หมอชิต 20:20 น. ถึง เชียงใหม่ 06:30 น.

รถจอดอาเขต2 #เชียงใหม่
🚗🚌🚎
ต่อรถไป #ปาย เหมารถเเดงไป #ม่อนเเจ่ม #เเม่กำปอง ได้ที่นี่เลย. #เเล้วไปเที่ยวกันน้า 😊

หมู่บ้านแม่กำปอง หมู่บ้านกลางหุบเขา🌳🌿
อากาศดี มีน้ำตกไหลผ่าน
พาร่างกายไปพักผ่อนบ้างนะครับ
ใช้งานเขาหนักมามากแล้ว😚⛰
📍แม่กำปอง จ.เชียงใหม่
cr. Panya Suksopon

wongnai.com 13/07/2020

รวม 50 ที่เที่ยวเชียงใหม่ ตามเก็บให้ครบทุกจุดเช็คอิน! on wongnai.com

ที่เที่ยวบอกต่อจ้าาาาา ♥

นำสถานที่ท่องเที่ยว ชื่อดังจังหวัดเชียงใหม่มาฝากค่ะ
เเชร์เป็นไอเดีย ใครไม่รู้จะเที่ยวไหน
สำหรับวันหยุดยาวที่จะถึงนี้

สนใจจองรถ โปรโมชั่น พิเศษ ตลอดเดือน กรกฎาคม63 นี้

กทม-เชียงใหม่
เชียงใหม่ -กทม

1 เที่ยว / 1 ท่าน ราคา 529 บาท

ทักแชทจองได้เลยนะคะ

เครดิต
https://www.wongnai.com/trips/travel-at-chiangmai

wongnai.com รวม 50 ที่เที่ยวเชียงใหม่ ที่เที่ยวเหนือยอดฮิต เที่ยวได้ตลอดทั้งปี! มีทั้งที่เที่ยวทุ่งดอกไม้น่ารัก ๆ ใกล้.....

13/07/2020

เน้นย้ำ อีกครั้งค่ะ
เพียง แคปเจอร์ ข้อความส่วนลดหน้าเพจ
สามารถแลกซื้อ ตั๋ว ราคาพิเศษ จากไทยศรีราม
ได้ ตลอดเดือนกรกฎาคม 63 นี้ ค่ะ

มาซื้อกันเยอะๆนะคะ ♥

โปรโมชั่น เดือนกรกฎาคม 63 นี้ทั้งเดือน ค่ะ

จองตั๋วกับไทยศรีราม วันนี้
ราคาพิเศษ เพียงเเคปเจอร์ ข้อความหน้าเพจ
ไปแลกซื้อตั๋ว
กทม-เชียงใหม่
เชียงใหม่-กทม
ปกติราคา 617฿ ลดเหลือ 529฿ /1 เที่ยว ต่อ1 ท่าน
สอบถามเพิ่มเติม ทักแชทได้เลยนะคะ
รถวิ่งทุกวัน เช้า-เย็น
บริการ มีที่ชาร์จแบต ห้องน้ำบนรถ
พักทานอาหาร ระหว่างทาง
รถจอด ในอาเขต 2 เชียงใหม่ ค่ะ
❤️❤️🙏🙏🥰🥰

11/07/2020

เปิดแล้วจุดจอดใหม่ ไทยศรีรามทัวร์
อ.เถิน ค่ะ
รถวิ่งทุกวันค่ะ ติดต่อจองรถ
www.thaisriram.com
Massage facebook ทักแชท
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยค่าาา😘

🙏🙏🙏🥰🥰🥰

09/07/2020

โปรโมชั่น เดือนกรกฎาคม 63 นี้ทั้งเดือน ค่ะ

จองตั๋วกับไทยศรีราม วันนี้
ราคาพิเศษ เพียงเเคปเจอร์ ข้อความหน้าเพจ
ไปแลกซื้อตั๋ว
กทม-เชียงใหม่
เชียงใหม่-กทม
ปกติราคา 617฿ ลดเหลือ 529฿ /1 เที่ยว ต่อ1 ท่าน
สอบถามเพิ่มเติม ทักแชทได้เลยนะคะ
รถวิ่งทุกวัน เช้า-เย็น
บริการ มีที่ชาร์จแบต ห้องน้ำบนรถ
พักทานอาหาร ระหว่างทาง
รถจอด ในอาเขต 2 เชียงใหม่ ค่ะ
❤️❤️🙏🙏🥰🥰

25/06/2020

ไทยศรีราม มีตัวเเทนจำหน่ายตั๋วรถบัสโดยสาร
#กรุงเทพ - #เชียงใหม่. เดินทางได้ทุกวัน

ต้นทางหมอชิต 08:45 น. /. 20:45 น.
ต้นทางเชียงใหม่. 08:30 น. / 19:30 น.

ผ่าน #นครสวรรค์ #กำเเพงเพชร #ตาก #ลำปาง #ดอยติ #เชียงใหม่

จองตั๋วได้เลยที่

หมอชิต ช่อง 19,37,38
บขส.รังสิต
บขส.นครสวรรค์ ช่อง 6
บขส.กำเเพงเพชร
บขส.ตาก / ป้อมบ้านตาก ช่อง 4
บขส.ลำปาง / ดอยติ ลำพูน
เชียงใหม่ อาเขต 2 ช่อง 21

รับส่งพัสดุด่วน เริ่มต้นที่ 100 บาท
ส่งเย็นถึงเช้า ส่งเช้าถึงเย็น

จองตั๋วออนไลน์. www.thaisriram.com

13/06/2020

VIP Buses in Thailand - Cheap Transportation around Thailand

ประกาศค่ะ
อัพเดทเพิ่มเที่ยววิ่ง
บริษัทไทยศรีรามขนส่ง

อัพเดทรอบเวลาดังนี้ค่ะ

กรุงเทพมหานคร-เชียงใหม่ =8:45 น.
กรุงเทพมหานคร-เชียงใหม่ =20:20 น.

เชียงใหม่-กรุงเทพมหานคร = 8:30 น.
เชียงใหม่-กรุงเทพมหานคร =19:30 น

เริ่มวิ่งวันที่15 มิถุนายน 63 นี้

สอบถาม จองรถ ทัก inbox ได้เลยค่ะ

Hotline 0971091169
www.thaisriram.com

thaisriram.com Easy 3-step booking with instant seat confirmation. Travel in style to multiple destinations within Thailand and beyond. Our VIP seats recline at 135 degree.

travel.trueid.net 11/06/2020

20 ที่เที่ยวเชียงใหม่ ยอดฮิต ปี 2020 นี้ ทริปไหนๆ ก็ต้องไม่พลาดไปเช็คอิน

พลาดไม่ได้เลยนะคะ
ใครยังไม่เคยไป ต้องลอง นะ จ้ะ

จองตั๋วรถ ราคาดี
ได้ที่
www.thaisriram.com

travel.trueid.net       ตามไปเช็คอินกันครบหรือยัง? กับ 20 ที่เที่ยวเชียงใหม่ ยอดฮิต ถ้ายังไม่ได้ไปให้ครบบอกเลยว่า ปี 2020 นี้ ...

[06/05/20]   บริการรถตู้ กทม - สุราษฎร์ - ดอนสัก

ทุกวัน ตลอดเดือนมิถุนายน

9 ที่นั่ง รับ กทม 6:00 น. รถออก 7:00 น.

27/05/2020

#เช่ารถบัสราคาพิเศษ. ตลอดปี 2020

มาตรการป้องกันเต็มที่
- วัดอุณหภูมิ ทั้งคนขับเเละลูกค้า
- ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ
- มีจุดบริการเจลล้างมือ
- สวมใส่หน้ากากอนามัย

พร้อมให้บริการลูกค้าทุกท่าน
_____________________________________
#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #รถบัสชั้นเดียว #ทัศนศึกษา #เข้าค่าย #ดูงาน #thaisriramtour #เช่ารถบัส #รถบัสนนทบรี #รับส่งพนักงาน.#รับส่งสนามบิน #รถบัส40ที่นั่ง #รถบัส50ที่นั่ง

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง
🔎@thaisriramtour
ติดต่อเช่ารถ line :
https://line.me/ti/p/eYa0pEJHVY

T.082-9601683

เว็บไทยศรีราม มีเว็บเดียว ที่นี่เลย

🖥www.thaisriram.com

📣 ข่าวดี!! #บางแสนใกล้เปิดแล้ว
หาดบางแสนเตรียมเปิด วันที่ 1 มิถุนายน นี้ !
(รอประกาศจาก ศบค. ชลบุรี อย่างเป็นทางการ)

ที่มาข่าว : เทศบาลเมืองแสนสุข จังหวัดชลบุรี
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.2959626360792446&type=3

26/05/2020

#เช่ารถบัสราคาพิเศษ. ตลอดปี 2020

มาตรการป้องกันเต็มที่
- วัดอุณหภูมิ ทั้งคนขับเเละลูกค้า
- ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ
- มีจุดบริการเจลล้างมือ
- สวมใส่หน้ากากอนามัย

พร้อมให้บริการลูกค้าทุกท่าน
_____________________________________
#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #รถบัสชั้นเดียว #ทัศนศึกษา #เข้าค่าย #ดูงาน #thaisriramtour #เช่ารถบัส #รถบัสนนทบรี #รับส่งพนักงาน.#รับส่งสนามบิน #รถบัส40ที่นั่ง #รถบัส50ที่นั่ง

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง
🔎@thaisriramtour
ติดต่อเช่ารถ line :
https://line.me/ti/p/eYa0pEJHVY

T.082-9601683

เว็บไทยศรีราม มีเว็บเดียว ที่นี่เลย

🖥www.thaisriram.com

พูลวิลล่า หัวหิน 💓
เปิดจองแล้ว Rest House Pool Villa
ลดราคา 50% ลดสูงสุดถึง 7,000 บาท
สามารถใช้ได้ถึง 31 ธค 2564 (ด่วน!! สิทธิ์ 50% รับเพียง 30 ท่านเท่านั้น)

#ได้เลือกวันเข้าพักก่อนใครและสามารถเลื่อนวันเข้าพักได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย 🎉

พูลวิลล่า ปาร์ตี้ หัวหิน 💓
บ้านพัก พร้อมสระว่ายน้ำ ชวนกันไปปาร์ตี้สุดมันส์ริมสระว่ายน้ำ มีโต๊ะพูล มีคาราโอเกะสุดตื๊ดด 🌊

บ้านพัก Pool Villa ขนาดใหญ่ จัดปาร์ตี้กับแก็งค์เพื่อนๆได้แบบจัดเต็มแน่นอน

🏡 Rest House Hua Hin 23
ราคา 6-10 ท่าน 4 ห้องนอน จากราคาปกติ 13,900 เหลือเพียง 6,900 บาทเท่านั้น

🏡 Rest House Splash
ราคา 10-12 ท่าน 4 ห้องนอน จากราคาปกติ 12,900 เหลือเพียง 7,900 บาทเท่านั้น

🏡 Rest House Beach
ราคา 12-15 ท่าน 4 ห้องนอน จากราคาปกติ 15,900 เหลือเพียง 8,900 บาทเท่านั้น

---------------------------------------------
สามารถขอรายละเอียดที่พัก รูปภาพ รีวิวลูกค้าเพิ่มเติม ได้จาก
Line ID : @resthousepoolvilla
หรือคลิก link ด้านล่างนี้ได้เลยครับ 👇
https://line.me/R/ti/p/@resthousepoolvilla
---------------------------------------------

#รีวิวต่างๆ
Rest House Hua Hin 23
Icepadie ✌️ https://youtu.be/xAZZUUCz2PY
Bebymojiko ✌️ https://youtu.be/0YPu9Mpui7g

Rest House Splash
ท๊อฟฟี่ 3.5 บาท ✌️ https://youtu.be/rNd6ElTAN8k
ลิลลี่ เลิกคุยทั้งอำเภอ ✌️ https://youtu.be/bsH5QLDMl4g

Rest House Beach
รีวิวจากลูกค้า ✌️ https://youtu.be/y-MyNKqPJhA
Present ✌️ https://youtu.be/2qJzNTB3YeA

http://www.resthousepoolvilla.com...

cm108.com 26/05/2020

"ถนนคนเดินเชียงใหม่" วันอาทิตย์ พร้อมเปิดแล้ว 7 มิ.ย. 63 นี้ เน้นย้ำปฏิบัติตามาตรการป้องกันโ

พร้อมกันไหม ไปเเอ่วกาดกันเน่อ #กาดไม่ตก 🥰

#กรุงเทพ - #เชียงใหม่.
บริษัท ไทยศรีราขนส่ง

จองตั๋ว
www.thaisriram.com

cm108.com CM108.com ข่าวเชียงใหม่ ออนไลน์เชียงใหม่ ที่มีคนเข้าชมมากที่สุดในจังหวัด สื่อโฆษณาออนไลน์เชียงใหม่ ข่าวด่วน ข่...

24/05/2020

#มาเช็คดูคาเฟ่ #ที่ไหนต้องจัด ❤️❤️❤️

#กรุงเทพ - #เชียงใหม่.
บริษัท ไทยศรีราขนส่ง

จองตั๋ว
www.thaisriram.com

#80คาเฟ่เชียงใหม่โพสเดียวจบๆ
#จะปลายปีก็ต้องขึ้นไปเชียงใหม่ป้ะจ่ะ

🌈✨ รอบนี้คือจุกมาก ทำตาหลุด ขอรวบรวมคาเฟ่ที่น้องเคยไปมาที่เชียงใหม่ 80 คาเฟ่ มาให้ซิสทุกคนไปตามกันค่ะ ขอบอกว่าจุกจริง โพสเดียวเที่ยวได้อีก 10 ปีนะแม่ กราบสุด

💙💙 เอาค่ะ ตั้งใจรวบรวมมาซิสก็ไปตามๆกันละ ก็มาเม้ามอยกรุบ ว่าชอบร้านไหนบ้างนี่ชอบหลายร้านอยู่เด้อ

ปล.ถ้ามีร้านไหนผิดพลาดขออภัยคือเยอะมากน้องเบลอมาก เพิ่งทำเสร็จเมื่อคืน

18/05/2020

- #กรุงเทพ
- #นครสวรรค์
- #กำแพงเพชร
- #ตาก
- #ลำปาง
- #ลำพูน
- #เชียงใหม่ - #ปาย

17/05/2020

มาตรการ เว้นระยะที่นั่งโดยสาร วัดอุณหภูมิ ก่อนเดินทาง

#ไทยศรีรามขนส่ง #กาดไม่ตก.

15/05/2020

เเจ้งตารางเวลาเดินรถ เริ่ม 17 พค 2563

กรุงเทพ(หมอชิต) - เชียงใหม่. เวลา 08:45 น.
ช่องขายตั๋ว ชั้น 1 ช่อง 19

เชียงใหม่ - หมอชิต. เวลา 08:30 น.
ช่องขายตั๋ว อาเขต 2 ช่อง 21.

เดินรถเฉพาะรอบเช้า
โปรดสวมใส่หน้ากากอนามัยตลอดเวลา

สอบถาม โทร. 063-4216761

Bus from Bangkok to Chiangmai 8:45 AM.
Morchit Bus station. Counter Ticket No.19
THAISRIRAM TRANSPORT

Bus from Chiangmai to Bangkok 8:30 AM.
Chiangmai Arked 2 Couter Ticket No.21

VIP 32 seat safe/comfortable/clean

nationtv.tv 01/05/2020

ด่วน! ราชกิจจาประกาศ เคอร์ฟิวทั่วราชอาณาจักร งดเดินทางข้ามจังหวัด

nationtv.tv เว็บไซต์ราชกิจจานุเบกษาเผยแพร่ข้อกำหนดออกตามความในมาตรา 9 แห่งพระราชกำหนดการบริหารสถานการณ์ในสถานการณ์...

22/04/2020

ขอบคุณภาพจาก : สสส

21/04/2020

THE STANDARD

21 เม.ย. 2325
วันสถาปนากรุงเทพมหานคร
.
วันนี้เมื่อ 237 ปีที่แล้ว ถือเป็นวันสถาปนากรุงเทพมหานคร หลังจากที่พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช รัชกาลที่ 1 ได้เสด็จฯ เข้าพระนครปราบดาภิเษก และทรงมีพระราชโองการให้สร้างพระนครแห่งใหม่ขึ้นแทนที่กรุงธนบุรี โดยใช้ฝั่งตะวันออกของแม่น้ำเจ้าพระยา หรือกรุงเทพมหานครเป็นที่ตั้ง แล้วจัดพิธียกเสาหลักเมืองขึ้นในวันที่ 21 เมษายน 2325
.
พร้อมกันนี้ยังได้พระราชทานนามพระนครใหม่ว่า ‘กรุงเทพมหานคร บวรรัตนโกสินทร์ มหินทรายุธยา มหาดิลกภพ นพรัตนราชธานีบูรีรมย์ อุดมราชนิเวศน์มหาสถาน อมรพิมานอวตารสถิต สักกะทัตติยวิษณุกรรมประสิทธิ์’ เป็นชื่อเมืองที่ยาวที่สุดในโลก มีความหมายว่า พระนครอันกว้างใหญ่ดุจเทพนคร อันเป็นที่สถิตของพระแก้วมรกต เป็นนครที่ไม่มีใครสามารถรบชนะ มีความงามอันมั่นคงและเจริญยิ่ง เป็นเมืองหลวงที่บริบูรณ์ด้วยแก้ว 9 ประการ น่ารื่นรมย์ยิ่ง มีพระราชนิเวศน์ใหญ่โตมากมาย เป็น วิมานเทพที่ประทับของพระราชาผู้อวตารลงมา ซึ่งท้าวสักกเทวราชพระราชทานให้พระวิษณุกรรมลงมาเนรมิตไว้
.
ต่อมาในสมัยรัชกาลที่ 4 ได้ทรงเปลี่ยนจาก ‘บวรรัตนโกสินทร์’ เป็น ‘อมรรัตนโกสินทร์’ เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม 2514 รัฐบาลได้รวมจังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรีเข้าด้วยกัน เป็นนครหลวงกรุงเทพธนบุรี และในปี 2515 เปลี่ยนชื่อเป็น กรุงเทพมหานคร
.
อ้างอิง: https://www.voicetv.co.th/read/355134
.
#กรุงเทพมหานคร #TheStandardCo

28/03/2020

ถึงหยุดเดินรถ เเต่ก็ฉีดพ่นฆ่าเชื้อไวรัส อย่างต่อเนื่อง บิ๊กคลีนนิ่ง ทั้งอู่ ฆ่าเชื้อทุกเที่ยว ทุกคัน

✅ นั่งเว้นระยะ ป้องกันได้
✅ สวมใส่ หน้ากากอนามัยทุกครั้ง
✅ ทำความสะอาดมือด้วยเจล แอลกอฮอล์ หรือล้างมือด้วยสบู่อย่างสม่ำเสมอ
✅ กินร้อน ช้อนส่วนตัว งด พบปะสังสรรค์

#ไทยศรีรามขนส่ง

26/03/2020

ประกาศ
เรื่อง เเจ้งงดให้บริการเดินรถ เเละโปรเเกรมทัวร์ทุกเส้นทาง ตั้งเเต่วันที่ 26 มีนาคม - 30 เมษายน 2560 หรือจนกว่าจะมีการเเจ้งเปลี่ยนเเปลง
- ตามพระกาศ พรก ฉุกเฉิน เคอร์ฟิว ทั่วราชอาณาจักรไทย ตั้งเเต่เวลา 22:00 น มีผลตั้งเเต่วันที่ 2 เมษายน 2563 เป็นต้นไป

- ผู้ที่มีตั๋วเดินทาง ตั้งเเต่ 3 เมษายน 2563 เป็นต้นไป สมารถใช้เดินทางใหม่ ภายใน 365 วัน จากวันที่ระบุในตั๋วเดินทาง โดยสามารถเเจ้ง วันเดินทางใหม่ ได้ เมื่อ บริษัท เปิดทำการ ขออภัยในความไม่สะดวก

22/03/2020

โปรโมชั่น วันนี้ค่ะ

พิเศษให้ลูกค้าไทยศรีรามทุกท่าน

ลูกค้าท่านใด มีตั๋วรถ จากบริษัทอื่นบริษัทใดก็ได้
นำมาเเลกซื้อตั๋วรถกับไทยศรีราม
มีส่วนลด 67฿ เหลือ 550฿ เท่านั้น

กรุงเทพ-เชียงใหม่
แลกได้ที่เคาน์เตอร์ของไทยศรีราม
กรุงเทพ(หมอชิต ช่อง37-38)

เชียงใหม่-กรุงเทพ

แลกได้ที่เคาน์เตอร์ของไทยศรีราม
เชียงใหม่(อาเขต2 ช่อง21)

จองออนไลน์
www.thaisriram.com

22/03/2020

Thaisriram tour we are open normally.
Open everyday
From 9:00-20:00
book tickets www.thaisriram.com

Promotion today
Free transfer from Arched2 to City
No fee of booking

โปรโมชั่น พิเศษวันนี้ จองรถไทยศรีราม
ฟรี รับส่ง-อาเขต2 ตัวเมืองเชียงใหม่

ฟรี ค่าธรรมเนียม การจอง

👍

17/03/2020

#ใส่ใจทุกครั้ง #มั่นใจทุกเที่ยว
#NOCOVID19

ขอขอบคุณครับ
_____________________________________
#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #รถบัสชั้นเดียว #ทัศนศึกษา #เข้าค่าย #ดูงาน #thaisriramtour #เช่ารถบัส #รถบัสนนทบรี #รับส่งพนักงาน.#รับส่งสนามบิน #รถบัส40ที่นั่ง #รถบัส50ที่นั่ง

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง
🔎@thaisriramtour
ติดต่อเช่ารถ line :
https://line.me/ti/p/eYa0pEJHVY

T.082-9601683

เว็บไทยศรีราม มีเว็บเดียว ที่นี่เลย

🖥www.thaisriram.com

07/03/2020

Fullmoonparty Kohphangan Thailand

เกาะพงัน เที่ยวได้

Go to Phangan 🏝👙 ไม่มีปาร์ตี้ ฟูลมูน เกาะพะงันยังมีสถานที่ท่องเที่ยว อีกมากมาย ที่ให้คุณได้ไปสัมผัสกับธรรมชาติ ที่ยังคงความบริสุทธิ์ ทั้งกิจกรรมดำน้ำ ตกปลา ตกหมึก เดินป่า เล่นน้ำทะเล น้ำตก และสถานที่เที่ยวถ่ายรูปเก๋ๆ ไว้ไปอัพ ไอจีอีกยาว หากใครไม่รู้ว่าจะไปที่ไหน สามารถติดต่อแอดมิน ให้แอดพาเที่ยวได้เลยจร้า
.
.

🏝สนใจจองทริป /สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่👇🏻

Line: https://bit.ly/2Q7WZxU

Tel : 099-2936445 ( K.PEPSI)

04/03/2020

Travel with Thaisriram All Tickets Bus Thailand

Bus & Tour & Boat

22/02/2020

#1BUS #Mocap #ร่วมทำบุญ #บ้านลุงสนิท #ราชบุรี
#เที่ยวทะเลหาดเจ้าสำราญ

ขอขอบคุณครับ
_____________________________________
#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #รถบัสชั้นเดียว #ทัศนศึกษา #เข้าค่าย #ดูงาน #thaisriramtour #เช่ารถบัส #รถบัสนนทบรี #รับส่งพนักงาน.#รับส่งสนามบิน #รถบัส40ที่นั่ง #รถบัส50ที่นั่ง

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง
🔎@thaisriramtour
ติดต่อเช่ารถ line :
https://line.me/ti/p/eYa0pEJHVY

T.082-9601683

เว็บไทยศรีราม มีเว็บเดียว ที่นี่เลย

🖥www.thaisriram.com

15/02/2020

#3BUS #สำนักงานกองสลาก.

ขอขอบคุณครับ
_____________________________________
#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #รถบัสชั้นเดียว #ทัศนศึกษา #เข้าค่าย #ดูงาน #thaisriramtour #เช่ารถบัส #รถบัสนนทบรี #รับส่งพนักงาน.#รับส่งสนามบิน #รถบัส40ที่นั่ง #รถบัส50ที่นั่ง

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง
🔎@thaisriramtour
ติดต่อเช่ารถ line :
https://line.me/ti/p/eYa0pEJHVY

T.082-9601683

เว็บไทยศรีราม มีเว็บเดียว ที่นี่เลย

🖥www.thaisriram.com

31/01/2020

หจก.ไทยศรีรามขนส่ง ใส่ใจเเละติดตามข่าวรวมถึงการป้องกันเเละคุมเข้ม เพื่อลดความเสี่ยงในการเเพร่กระจายของไวรัสโคโรน่า โดยวันนี้ได้ทำการฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อให้กับรถบัสโดยสารทุกคันในบริษัท รวมถึงออฟฟิศ ทุกสาขา อีกทั้งยังเเจกหน้ากากอนามัย ให้ พรข ทุกท่าน เพิ่มความมั่นใจ เเละสุขอนามัยที่ดี

ด้วยความห่วงใยจาก หจก.ไทยศรีรามขนส่ง

#Busthaiร่วมป้องกันโคโรน่า

#ไทยศรีรามขนส่ง
#เชียงใหม่ #เกาะสมุย
#เกาะพงัน #ถนนข้าวสาร

About us

One of the most cost effective ways of travelling around Thailand is via VIP buses. These buses are often referred to as Tourist Buses as they are designed with fewer rows of seats to give greater leg room for the overnight journeys of Thailand.

Thai Sriram Transportation Ltd. Partnership, was established in 2014 founded by Mr. Suthep Sriram The company is base in the heart of Bangkok, Khaosan Rd. (the world’s famous tourists center) for the past years Thai Sriram had served 80,000-100,000 local and foreign tourist per year, we have reached our success by excellence service, reliability, and dependable as a transportation operator, at a premium low-cost VIP travel service.

Now today the Company is expanding to covering routes to all the main tourist attractions within Thailand and to our neighboring countries, we also provide excursions and travel advices by our online Travel agent. Thai sriram transportation has won the trust of an exclusive and highly demanding customer base.

Thai sriram Transpotation is a proud member of Transport Association of Thailand and Tourism Authority of Thailand, we know how important it is to be at our best!.

วิดีโอทั้งหมด (แสดงผลทั้งหมด)

มาตรการ เว้นระยะที่นั่งโดยสาร วัดอุณหภูมิ ก่อนเดินทาง
เช่ารถบัสราคาประหยัด _____________________________________#รถบัสให้เช่า #ไทยศรีรามขนส่ง #นำเที่ยวทั่วไทย #รถบัสสองชั้น #...
บริการรถบัสให้เช่า นำเที่ยวทัศนาจร ทั่วไทย ปลอดภัยทุกเส้นทาง- พนักงานขับรถที่มีความชำนาญ 2 ท่าน ปลอดภัยทุกเส้นทาง ใกล้ไก...
THAISRIRAM  TRANSPORT
บริการรถบัสให้เช่า นำเที่ยวทัศนาจร ทั่วไทย ปลอดภัยทุกเส้นทาง- พนักงานขับรถที่มีความชำนาญ 2 ท่าน ปลอดภัยทุกเส้นทาง ใกล้ไก...
15/2/18 #ต้อนรับคณะทูตจากสถานทูตเยอรมันประจำประเทศไทย #ทัวร์ท่องเที่ยวอยุทธยาครับ#ไทยศรีราม #เเกรนด์เพิล Cr.ภาพจาก พรข เ...
#มาชมโซเฟอร์เอ๋ #เเนะนำเป็นภาษาจีนกันครับ ....…..............................................................www.thaisri...
Le Khao Kob Cave
Thaisriram customers
SIAM NIRAMIT

ผลิตภัณฑ์

Online bus, train, ferry and air ticket
booking for Train to Chaing Mai, Chumphon and Suratthani. Join ticket Train + Ferry to Kao, Toh, Koh Phangan and Koh Samui. Train + Bus
Bus start From Khaosan road. All Ticket in ThailLand.

เบอร์โทรศัพท์

เว็บไซต์

ที่อยู่


169 ถนนจักรพงษ์ เเขวงชนะสงคราม เขตพระนคร
Bangkok
10200

เวลาทำการ

จันทร์ 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
อังคาร 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
พุธ 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
พฤหัสบดี 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
ศุกร์ 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
เสาร์ 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
อาทิตย์ 09:00 - 17:00
18:00 - 19:00
ท่องเที่ยวเชิงนิเวศ อื่นๆใน Bangkok (แสดงผลทั้งหมด)
Victory Travel Center Victory Travel Center
25/2 อาคารสงเคราะห์ ซอย 2 แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร
Bangkok, 10120

Up to 24 years experience for Land Arrangement : Australia / New Zealand/ Japan / China / Kenya / Philippines

I Love my Maldives I Love my Maldives
1275-1276, Level 12, ZEN @ ZEN World Tower, Pathum Wan District
Bangkok, 10330

We provide the best and exclusive package deals to maldives. We guarantee the best prices!

แชงกรีล่า | 香格里拉县 | Shangri-La แชงกรีล่า | 香格里拉县 | Shangri-La
1032 Chokchai 4 Rd. Ladprao Bangkok, Thailand
Bangkok, 10230

แชงกรีล่า | 香格里拉县 | Shangri-La : ข้อมูลท่องเที่ยวและรูปสวยๆ จาก ทัวร์แชงกรีล่า โดย ทราเวิลโปร

Campervan Thailand Club, RV Rental, Campervan Rental, Motorhome Rental Campervan Thailand Club, RV Rental, Campervan Rental, Motorhome Rental
37/3 ถนนขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง เขตลาดกระบัง
Bangkok, 10520

Campervan Thai ให้บริการเช่ารถบ้าน, รถบ้านให้เช่า Campervan Rental, RV Rental, Motorhome Rental in Thailand.

ทัวร์เอเซีย โดย พราวด์ฮอลิเดย์ ทัวร์เอเซีย โดย พราวด์ฮอลิเดย์
193
Bangkok, 10600

รวมโปรฮิต โปรไฟไหม การนำเที่ยวทุกรูปแบบ

MaX IndonesiA Tours MaX IndonesiA Tours
Bangkok, 10230

"MaX IndonesiA Tours คือที่สุดของทัวร์อินโดนีเซีย" Tel: 0818032722 Line id: maxindonesiatours Line id: panuatom email: [email protected]

J-Cruises ล่องเรือสำราญ ทุกน่านน้ำ J-Cruises ล่องเรือสำราญ ทุกน่านน้ำ
10/45 The Trendy Plaza, Sukhumvit 13
Bangkok, 10110

บริการจองเรือสำราญ ทุกน่านน้ำ ทั่วโลก

A Plus Tours and Travels A Plus Tours and Travels
Soi Petchaburi 36
Bangkok, 10400

A Plus tours & travel is a inbound leading tour operator in Thailand

Travellism Travellism
BKK
Bangkok, 10260

ชีพจรลงTEEN - กิน ดื่ม เที่ยว ชิคๆ คูลๆ แนววัยทีนอย่างมีสติ

Go E-scooter tours Bangkok Go E-scooter tours Bangkok
69/2 Charoen Krung Soi 44
Bangkok, 10500

The first and ONLY Electric Electrifying e-Scooter Tour through Bangkok. Operating since Aug 19, 2017 we stand proud to offer you an amazing experience. For more info please visit our website: www.goscootbangkok.com

Private tour guide in Bangkok Private tour guide in Bangkok
Bangkok, 10150

Your experienced private tour guide in Bangkok for your customizable day trip.

ทัวร์ญี่ปุ่น คุณภาพดี ทัวร์ญี่ปุ่น คุณภาพดี
99/50 คาซ่าวิลล์ สุขาภิบาล5 ออเงิน สายไหม
Bangkok, 10220

ท่องเที่ยว ญี่ปุ่น คุณภาพดี